EVER LASTING FRIEND ^^!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HOA BỒ CÔNG ANH

Go down

HOA BỒ CÔNG ANH Empty HOA BỒ CÔNG ANH

Bài gửi  Panda 11/9/2010, 16:15

HOA BỒ CÔNG ANH Ap201007051200322931
Anh sẽ kể cho em nghe về loài hoa mang tên Bồ Công Anh. Không phải ngẫu nhiên mà anh nghĩ đến nó trong giờ phút này. Cuộc đời Bồ Công Anh cũng như câu chuyện đời thực của chúng ta.
Em đã bao giờ thấy hoa Bồ Công Anh trước gió? Mỏng manh và chơi vơi lắm em à! Chỉ cần một cơn gió thoảng nhẹ qua thôi cũng đủ làm cho hoa kia run rẫy. Rồi cuối cùng gió cũng mang hoa rời xa cây. Cây Bồ Công Anh nở hoa Bồ Công Anh, điều dĩ nhiên đó ai cũng biết. Nhưng có mấy ai biết được rằng mỗi cây Bồ Công Anh chỉ nở hoa được một lần. Cũng như cây, tình yêu chỉ đến với anh một lần và người đó là em. Hoa chỉ nở một lần vậy sao cây không giữ hoa ở lại bên mình? Giữ làm gì khi cây biết rõ nó không thể mang lại hạnh phúc cho hoa. Chỉ có gió mới có thể đưa hoa đến những vùng đất xa lạ để hoa được sống tốt. Những cơn gió vô tình ùa đến và mang hoa rời xa cây. Chỉ còn thân Bồ Công Anh ở lại ngậm ngùi trông theo hình dáng hoa bay xa. Trước khi chia tay cây đã truyền hết cho hoa những tinh tuý của đời cây. Những cơn gió ấm áp của mùa xuân đã mang hoa đi sao mà lạnh lẽo với cây quá! Cây lạnh. Lạnh vì những cơn gió hay lạnh vì nỗi cô đơn trong lòng? Và rồi cây Bồ Công Anh cũng khô héo dần...
Căn bệnh nan y quái ác đang hành hạ thân xác anh. Nỗi đau thể xác làm sao so sánh được với nỗi đau tinh thần. Anh càng đau lòng hơn khi thấy em hồn nhiên, yêu đời. Rời xa em. Đúng, đó là cách tốt nhất để em được hạnh phúc. Sau hai tháng, anh cố tỏ ra xa cách bằng những lời nói tàn nhẫn, những cử chỉ lạnh lùng nhất có thể: em đã đồng ý chia tay. Em ra đi chỉ còn anh lê những bước dài dưới cơn mưa rả rích. Em à! anh sắp ngã quỵ mất rồi. Ngày mai trên cơn đường em đi vẫn sẽ đầy nắng và tràn ngập niềm vui, trên con đường ấy sẽ vắng bóng anh. Ở nơi xa ấy mãi hạnh phúc, em nhé!!!
Tee
Panda
Panda
Admin

https://gautruclangben-panda.forumvi.com